ระหว่างวันที่ 31 พฤษภาคม – 9 มิถุนายน 2567 ตัวแทนบุคลากร สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น เข้าร่วมแข่งขันกีฬาบุคลากร มหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 40 อ่างแก้วเกมส์ 2024 ณ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
โดยมีบุคลากรเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 3 คน ได้แก่ ดร.ประสิทธิ์ ประทุมรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายอำนวยการและโครงสร้างพื้นฐาน เข้าร่วมแข่งขันกีฬาเทเบิลเทนนิส นางยุภาพร ทองน้อย บรรณารักษ์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล และเป็นประธานชมรมวอลเลย์บอลบุคลากร สังกัดสภาพนักงาน มหาวิทยาลัยขอนแก่น และนายธนกร กาญจนสุรัตน์ นักวิชาการเงินและบัญชี เป็นผู้ช่วยผู้ฝึกสอนทีมวอลเลย์บอลชาย ผลปรากฏว่าทีมวอลเลย์บอลชาย มหาวิทยาลัยขอนแก่น คว้าเหรียญเงิน จากการแข่งขันครั้งนี้ สำนักหอสมุดขอแสดงความยินดีและชื่นชมกับตัวแทนบุคลากรสำนักหอสมุดทั้ง 3 ท่าน ที่เข้าร่วมการแข่งขันในครั้งนี้
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/445186105_8145080522247207_8642613610856892654_n-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447253268_8166744060080853_3840698903006414127_n-1024x472.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447436300_8184470174974908_2138419733364637954_n-1024x473.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447641872_7825236150856181_6651836435801994581_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__15966286-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__15966288-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/445822308_8166744030080856_6867227998644709528_n-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__15966289-1-769x1024.jpg)