![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/274349033_4718836954894156_4472111091052011817_n.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/274361507_4718836338227551_269952682078356940_n.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/274408644_4718836941560824_6115118761646596696_n.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/274464093_4718836971560821_6699672138248697072_n.jpg)
เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2565 ฯพณฯ ปกศักดิ์ นิลอุบล อดีตเอกอัครราชทูตไทย ประจำสหภาพพม่า และเอกอัครราชทูตไทย ประจำสวีเดน และคุณสุพจี นิลอุบล กงสุลกิตติมศักดิ์ราชอาณาจักรสวีเดน ประจำภาคเหนือ กรรมาธิการการท่องเที่ยววุฒิสภาและอดีตกรรมาธิการพลังงานวุฒิสภา ให้เกียรติเยี่ยมชมการดำเนินงานของสำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดยมี รศ.นพ.สุพัชญ์ สีนะวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักหอสมุด พร้อมผู้บริหารสำนักหอสมุด ร่วมต้อนรับพร้อมนำชมการดำเนินงานของสำนักหอสมุด ทั้งนี้ ฯพณฯ ปกศักดิ์ นิลอุบลและคณะ ได้แสดงความชื่นชม ต่อความสำเร็จในการพัฒนาของสำนักหอสมุดให้ก้าวไปเป็นศูนย์กลางการเรียนรู้สำหรับทุกคน (Learning center for ALL)