เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2567 ตัวแทนโรงเรียนปริยัติธรรมวัดไชยาประดิษฐ์ เข้ารับมอบหนังสือตามบันทึกขอรับบริจาคหนังสือเพื่อให้บริการในห้องสมุดโรงเรียนปริยัติธรรมวัดไชยาประดิษฐ์ อำเภอสระใคร จังหวัดหนองคาย
เพื่อพัฒนาห้องสมุดให้เป็นแหล่งเรียนรู้และสืบค้นข้อมูลแก่นักเรียน และนักธรรม โดยมีนางสาวชุติกาญจน์ บุตรพรม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบริการเป็นผู้ส่งมอบหนังสือ ให้กับครูบรรณารักษ์ โรงเรียนปริยัติธรรมวัดไชยาประดิษฐ์ และเนื่องในโอกาสวันสถาปนาครบรอบ 45 ปี สำนักหอสมุด จึงร่วมสนับสนุนการเรียนการสอนโดยบริจาคหนังสือจำนวน 300 เล่ม และ CD-ROM จำนวน 60 แผ่น เพื่อให้บริการในห้องสมุดโรงเรียนปริยัติธรรมวัดไชยาประดิษฐ์ ให้เป็นแหล่งเรียนรู้ของชุมชนต่อไป
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__215089154-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__215089155-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/70ae417f-b121-47a3-96a7-a2d2c0449189-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/b95b3d23-ea0a-4dbd-a10f-a4a23dc21e2b-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/d9f55e94-a4e2-403a-91ff-645b4736bf53-1024x768.jpg)