วันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม 2566 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย ดร.จันทรรัตน สิทธิสมจินต์ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผน พัฒนาคุณภาพ และทรัพยากรสารสนเทศ พร้อมด้วยนางทรรศนีย์ อินทร์ล้ำ ผู้อำนวยการกองบริหารงานสำนักหอสมุด เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาคณะเทคโนโลยี ครบรอบ 39 ปี ณ ห้องประชุมเฟื่องฟ้า ชั้น 1 อาคาร TE06 คณะเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยขอนแก่น พร้อมทั้งมอบแจกันดอกไม้แสดงความยินดี มี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อารยา เชาว์เรืองฤทธิ์ คณบดีคณะเทคโนโลยี เป็นผู้รับมอบ
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3928-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3929-1-1024x768.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3930-1024x768.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3931-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3932-1024x768.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3933-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3934-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_3929-1024x768.jpeg)