![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307530-768x1024.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 16 สิงหาคม 2566 ดร.ประสิทธิ์ ประทุมรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายอำนวยการและโครงสร้างพื้นฐาน สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น และนางทรรศนีย์ อินทร์ล้ำ ผู้อำนวยการกองบริหารงานสำนักหอสมุด เข้าร่วมพิธีเปิดงานสัปดาห์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ ส่วนภูมิภาค ประจำปี 2566 “Science in Creative Generation” วิทยาศาสตร์ในยุคแห่งการสร้างสรรค์ และพัฒนาเพื่อสังคม ณ ศูนย์ประชุมเอนกประสงค์กาญจนาภิเษก ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 16-18 สิงหาคม 2566 ณ ศูนย์ประชุมเอนกประสงค์กาญจนาภิเษก มหาวิทยาลัยขอนแก่น
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307528-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307529-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307530-1-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307531-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307533-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35307546-1-1024x768.jpg)