![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358565432_609642654592149_9054961943235006498_n-1024x768.jpg)
สำนักหอสมุดเข้าร่วมกิจกรรมปลูกต้นราชพฤกษ์ ณ อนุสรณ์สถานพระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ)
เมื่อวันพุธที่ 12 กรกฎาคม 2566 ดร.ประสิทธิ์ ประทุมรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายอำนวยการและโครงสร้างพื้นฐาน พร้อมด้วยคณะกรรมการห้องสมุดสีเขียว เข้าร่วมกิจกรรมโครงการปลูกต้นราชพฤกษ์ ณ อนุสรณ์สถานพระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ) พุทธมณฑลอีสาน จังหวัดขอนแก่น กิจกรรมในครั้งนี้ จัดขึ้นโดย ฝ่ายโครงสร้างพื้นฐานและสิ่งแวดล้อม โดยกองจัดการสาธารณูปโภค พลังงานและสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานอธิการบดี เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กับประเทศชาติและพัฒนาพื้นที่ อนุสรณ์สถานพระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ) ให้มีความร่มรื่นและมีทัศนียภาพที่สวยงาม
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/360103049_609642747925473_4623250999780434047_n-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/360085722_609642621258819_5707430080217518462_n-1024x513.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358555077_609642657925482_5293434617189991877_n-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358549665_609642721258809_1303471951878899528_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358542470_609642667925481_4544753746272026187_n-768x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/358494579_609642757925472_1594681048049469656_n-768x1024.jpg)