![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359668251_1612907932543599_6385145234575690404_n-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 11 กรกฏาคม 2566 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น ได้ให้การต้อนรับ อ.ภูริทรัพย์ เดชพิพัฒน์ประชา ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต พร้อมคณะผู้บริหารและบุคลากร จำนวน 4 คน ในโอกาสเข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การดําเนินกิจกรรมบนระบบเครือข่ายสารสนเทศเพื่อพัฒนาการศึกษา ครั้งที่ 43” (Workshop on UniNet Network and Computer Application : 43rd) ซึ่งจัดในระหว่างวันที่ 10-12 กรกฎาคม 2566 ณ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และได้เข้าเยี่ยมชมพื้นที่ให้บริการและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนรู้ในห้องสมุดยุคใหม่ ที่สำนักหอสมุดจัดไว้ให้บริการส่งเสริมการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีที่ล้ำสมัย รองรับการ transform ห้องสมุดไปเป็นศูนย์กลางการเรียนรู้สำหรับทุกคน หรือ “Learning center for all” เพื่อสนับสนุนการเรียนรู้ตลอดชีวิต
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/356267701_156210834090001_295509814774226257_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/359914432_665469561695505_6526951988327660031_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/360053470_1077235433254798_2580767488660678058_n-768x1024.jpg)