![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/341894410_579604690901881_4872274223250420965_n-1024x768.jpg)
สำนักหอสมุดร่วมกับสาขาวิชาสารสนเทศศาสตร์ ปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพสารสนเทศศาสตร์
วันที่ 18 เมษายน 2566 เวลา 09.00 น. สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำโดย นางสาวชุติกาญจน์ บุตรพรม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบริการ ให้การต้อนรับและบรรยายพิเศษ แก่คณาจารย์และนักศึกษาประดับปริญาตรีหลักสูตรสารสนเทศศาสตรบัณฑิต ในโครงการบัณฑิตพันธุ์ใหม่ฯ ชั้นปีที่ 3 เข้าฝึกฝนงานระยะ สั้น (Traineeships) จำนวน 15 คน โดยมีระยะเวลาการฝึกประสบการณ์ตั้งแต่วันที่ 18 เมษายน – 16 มิถุนายน 2566
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/341858306_1442399972959733_4424890510598063828_n-1024x768.jpg)