เมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2567 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น ต้อนรับอาจารย์ฉัตรวรินท์ ภูวัชร์พิบูลย์ คณบดีคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี พร้อมผู้บริหาร จำนวน 3 คน โดยมี นางทรรศนีย์ อินทร์ล้ำ ผู้อำนวยการกองบริหารงานสำนักหอสมุด ให้การต้อนรับและเยี่ยมชมพื้นที่ให้บริการและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนรู้ในห้องสมุดยุคใหม่ ที่สำนักหอสมุดจัดไว้ให้บริการส่งเสริมการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีที่ล้ำสมัย รองรับการ transform ห้องสมุดไปเป็นศูนย์กลางการเรียนรู้สำหรับทุกคน หรือ “Learning center for all” เพื่อสนับสนุนการเรียนรู้ตลอดชีวิต
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3206-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3205-1024x768.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3207-1024x768.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3204-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3203-768x1024.jpeg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_3209-768x1024.jpeg)