เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2566 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่นเข้าร่วมพิธีบวงสรวงเจ้าพ่อมอดินแเดงและออกโรงทาน ณ ศาลาธรรมสถานศาลเจ้าพ่อมอดินแดง นำโดย ดร.ประสิทธิ์ ประทุมรัตน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายอำนวยการและโครงสร้างพื้นฐาน พร้อมด้วยตัวแทนบุคลากรสำนักหอสมุด ออกโรงทาน น้ำเต้าหู้ ซาลาเปา ขนม น้ำดื่ม ให้แก่ผู้เข้าร่วมพิธี โดยการเข้าร่วมในครั้งนี้เพื่อสืบสานประเพณีอันดีงาม และกราบสักการะองค์เจ้าพ่อมอดิงแดง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ของประชาคมชาวมหาวิทยาลัยขอนแก่น
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401480224_671704648385949_8889453389079695352_n-577x1024.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401511507_671704661719281_1931896124262849938_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401512715_671704728385941_2767989232996931391_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/401519539_671704678385946_5966623776462112229_n-1024x768.jpg)