เมื่อวันอังคารที่ 5 กันยายน 2566 นายวันชาติ ภูมี หัวหน้าหน่วยจัดการสารสนเทศคลังข้อมูลและจดหมายเหตุ และนายธีรยุทธ บาลชน นักเอกสารสนเทศ ชำนาญการ ได้รับเกียรติเป็นวิทยากรบรรยาย ให้กับบุคลากรโรงพยาบาลขอนแก่น ในหัวข้อ “การใช้ Digital Timeline เพื่อสร้างสื่อการเรียนรู้และการนำเสนอผลงาน ” โดยเป้าหมายการฝึกอบรมครั้งนี้ เพื่อให้บุคลากรโรงพยาบาลขอนแก่น ได้มีส่วนร่วมในการบอกเล่าประวัติศาสตร์ของโรงพยาบาล ซึ่งจะครบรอบ 72 ปี แห่งการสถาปนา ในปี พ.ศ.2567 และสามารถเรียบเรียง นำเสนอผลงานวิชาการและวิจัย ในรูปแบบ Digital Timeline
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/376387058_2237850876410621_2266762062223580165_n-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/373488378_963723764914851_8849026500005024475_n-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/372264858_264956196433485_6893839333539159074_n-1024x768.jpg)