![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/322707854_1278223712753259_2768461189509604988_n.jpg)
เมื่อวันที่ 29 ธันวาคม 2565 นางยุพา ดวงพิมพ์ หัวหน้างานบริการ พร้อมและบุคลากรของสำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมต้อนรับพร้อมนำชมการดำเนินงานของสำนักหอสมุด ให้แก่คณะครูและนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3-6 จากโรงเรียนเทศบาลกุดน้ำใส จังหวัดขอนแก่น จำนวน 136 คน พร้อมได้ทดลองใช้ VR Headset ที่ช่วยเสริมสร้างจินตนาการและการเรียนรู้ผ่าน metaverse experience ที่สำนักหอสมุดได้นำอุปกรณ์สนับสนุนการเรียนรู้ที่หลากหลายมาให้บริการ เพื่อก้าวไปเป็น learning center for all ตลอดจนการจัดพื้นที่การเรียนรู้ที่หลากหลาย สอดคล้องกับบริบทของสังคมแห่งการเรียนรู้ยุคใหม่
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/322856996_5935605443158477_741186910129285491_n.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/322479005_729682678283360_7471750344722440165_n.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/322533648_3300586503524180_6352457362685149837_n.jpg)