![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/1-1.jpg)
เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2565 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่นได้ให้การต้อนรับ Dr.Iwan Aflanie คณบดีคณะแพทยศาสตร์ และผู้แทนจาก Universitas Lambung Mangkurat (ULM) ประเทศอินโดนีเซีย จำนวน 9 ท่าน เยี่ยมชมการดำเนินงานของสำนักหอสมุดในฐานะ Learning center for all ในโอกาสประชุมหารือความร่วมมือทางวิชาการกับทางผู้บริหารมหาวิทยาลัยขอนแก่น การเยี่ยมชมสำนักหอสมุดในครั้งนี้ คณะผู้แทจาก คณาจารย์จาก Universitas Lambung Mangkurat (ULM) ได้ชื่นชมถึงวิสัยทัศน์ ของสำนักหอสมุด ในการก้าวไปเป็น learning center for all ตลอดจนการจัดพื้นที่การเรียนรู้ที่หลากหลาย สอดคล้องกับบริบท ของสังคมแห่งการเรียนรู้ยุคใหม่
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/3.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/4.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/5.jpg)