![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/2022-10-041664874175-0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 4 ตุลาคม 2565 เวลา 09.00 – 12.00 น. สำนักหอสมุดขอต้อนรับนักศึกษาและอาจารย์ หลักสูตรการสอนภาษาอังกฤษให้ผู้มีพื้นฐานภาษาอื่นนอกจากภาษาอังกฤษ (หลักสูตรนานาชาติ) ชั้นปีที่ 2 และอาจารย์ จำนวน 56 คนโดยเข้ารับฟังการบรรยายการสืบค้นทรัพยากรสารสนเทศ และเยี่ยมชมพื้นที่ให้บริการของสำนักหอสมุด โดยนักศึกษาได้มีโอกาสได้เรียนรู้และทดลองใช้งาน VR Headset อุปกรณ์สนับสนุนการเรียนรู้ผ่าน metaverse experience ที่สำนักหอสมุดจัดไว้ให้บริการส่งเสริมการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีที่ล้ำสมัย เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมของประชาคมมหาวิทยาลัยขอนแก่นให้ก้าวทันการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดในอนาคต