![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5385-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 10.30 น. ณ ห้องประชุมดอกคูน ชั้น 1 อาคาร 1 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น จัดกิจกรรมพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสมหามงคล 28 กรกฎาคม 2566 เป็นวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ มหิศรภูมิพลราชวรางกูร กิติสิริสมบูรณอดุลยเดช สยามินทราธิเบศราชวโรดม บรมนาถบพิตร พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยจัดตั้งโต๊ะหมู่ประดิษฐานพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พร้อมเครื่องราชสักการะ ณ สำนักหอสมุด โดยมี รศ.นพ.สุพัชญ์ สีนะวัฒน์ ผู้อำนวยการสำนักหอสมุด เป็นประธานในพิธีลงนามถวายพระพร พร้อมคณะผู้บริหาร บุคลากร สำนักหอสมุดร่วมพิธีลงนามถวายพระพรชัยมงคล และพร้อมใจกันแต่งกายด้วยเสื้อสีเหลือง เพื่อถวายความจงรักภักดี
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/20230727_033550292_iOS-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/20230727_033519570_iOS-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/20230727_033458619_iOS-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/20230727_033701706_iOS-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5366-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5379-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5380-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5387-1024x683.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_5389-1024x683.jpg)