เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2566 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น ร่วมต้อนรับพร้อมนำชมให้แก่นักเรียนโครงการห้องเรียนวิทยาศาสตร์ในโรงเรียนโดยการกำกับดูแลของมหาวิทยาลัยขอนแก่น (โครงการ วมว. – มข.) รุ่นที่ 13 จำนวน 61 คน เข้าเยี่ยมชมบริการเพื่อส่งเสริมการเรียนรู้ของสำนักหอสมุด โดยนักเรียนได้มีโอกาสได้เรียนรู้และทดลองใช้งาน VR Headset อุปกรณ์สนับสนุนการเรียนรู้ผ่าน metaverse experience ที่สำนักหอสมุดจัดไว้ให้บริการส่งเสริมการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีที่ล้ำสมัย เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมของประชาคมมหาวิทยาลัยขอนแก่นให้ก้าวทันการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดในอนาคต
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/3-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/4-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/7-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/8-1024x769.jpg)