เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2565 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น ให้การต้อนรับ สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เข้าศึกษาดูงานด้านการพัฒนาคุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ (Education Criteria for Performance Excellcence) สู่ระบบ 300 คะแนน โดยมี รศ.ดร.รัชพล สันติวรากร คณบดี รศ.ดร.ณัฐพงษ์ อารีมิตรรองคณบดีฝ่ายวิชาการ ผศ.ดร.คมกฤช ปิติฤกษ์ รองคณบดีฝ่ายแผนยุทธศาสตร์และพัฒนาองค์กร คุณมยุรี ยงกำลัง ผู้อำนวยการกองบริหารงานคณะ และหัวหน้างานฝ่ายต่างๆ ร่วมให้การต้อนรับและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ ห้องสัมมนา 2 ชั้น 9 ตึกเพียรวิจิตร
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/DSC_6994.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/DSC_7037.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/DSC_6986.jpg)