![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135703_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2566 สำนักหอสมุด มหาวิทยาลัยขอนแก่น โดย ดร.จันทรรัตน สิทธิสมจินต์ รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนพัฒนาคุณภาพ และทรัพยากรสารสนเทศ ให้การต้อนรับผู้บริหารและบุคลากรจากโรงพยาบาลขอนแก่น นำโดย นพ.ปกรณ์ นาระคล รองผู้อำนวยการภารกิจด้านพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ และนพ.พรอนันต์ โดมทอง ผู้ช่วยผู้อำนวยการภารกิจด้านผลิตบุคลากรทางการแพทย์ พร้อมบุคลากรโรงพยาบาลขอนแก่น 6 คน ร่วมประชุมและให้คำปรึกษา ณ ห้องประชุมบายศรี ชั้น 4 สำนักหอสมุด เรื่องการจัดทำคลังความรู้ดิจิทัลและจดหมายเหตุโรงพยาบาลขอนแก่น ในวาระครบรอบ 72 ปีโรงพยาบาลขอนแก่น ซึ่งสำนักหอสมุดได้มอบหมายให้บุคลากรสำนักหอสมุดเป็นที่ปรึกษาจัดทำคลังความรู้ดิจิทัลและจดหมายเหตุโรงพยาบาลขอนแก่นต่อไป
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/393620_0-1-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135697_0-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135699_0-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135700_0-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135701_0-1024x768.jpg)
![](https://library.kku.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/S__35135704_0-1024x768.jpg)